deepamnews
இலங்கை

போராட்டக்காரர்களுக்கு ஜனாதிபதியின் முக்கிய அறிவிப்பு

தமது கருத்துக்களை வெளியிடுவதற்கு அனைவருக்கும் உரிமை இருந்தாலும், ஆர்ப்பாட்டங்களை நடத்தி நாட்டின் பொருளாதாரத்தை சீர்குலைக்க முயற்சிப்பவர்களுக்கு எதிராக அரசாங்கம் கடும் நடவடிக்கை எடுக்கும் என ஜனாதிபதி தெரிவித்துள்ளார்.

இன்று (07) பாராளுமன்றத்தில் பொருளாதாரம் தொடர்பில் விசேட அறிக்கையொன்றை ஆற்றிய போதே ஜூலை 9 ஆம் திகதி நாடு வீழ்ந்திருந்தால் இன்று நாட்டைக் கட்டியெழுப்ப வாய்ப்பே இருக்காது என தெரிவித்தார்.

அவ்வேளையில் நாட்டைப் பாதுகாத்த இராணுவத்தினருக்கு மீண்டும் ஒருமுறை நன்றி தெரிவிப்பதாகவும் ஜனாதிபதி தெரிவித்தார்.

மேலும் அவர் தெரிவிக்கையில்,

“இந்த நாட்டு மக்கள் படும் சிரமங்களை நான் அறிவேன். அதற்காக நாங்கள் குறிப்பாக அரசாங்கம் என்ற வகையில் மன்னிப்புக் கோருகிறோம். ஆனால் அதன் காரணமாக நேற்று இரவு சீனா எக்ஸிம் வங்கியிடமிருந்து புதிய கடிதம் கிடைத்தது. ஒப்பந்தக் கடிதத்தில் கையெழுத்திட்டது. என்னையும் மத்திய வங்கியின் ஆளுநரையும் IMF அமைப்புக்கு அனுப்பி வைத்தோம். இப்போது எங்கள் கடமைகள் முடிந்துவிட்டன.

இப்போது IMFன் கடமை இம்மாத இறுதிக்குள் மூன்றாவது அல்லது நான்காவது வாரத்திற்குள் நிறைவேற்றப்படும் என்று நம்புகிறேன். அதன் பிறகு நாம் பெறுவோம் உலக வங்கியிடம் இருந்து முதல் சுற்று பணம். கடந்த 16 முறை IMF உடன் இருந்ததைப் போல் அல்லாமல், இந்த முறை ஒவ்வொரு ஒப்பந்தம் எட்டப்பட்டுள்ளது.

ஒவ்வொரு பணியும் இம்முறை கெடாமல் செய்யப்பட வேண்டும். இல்லையெனில் IMF அமைப்பு இலங்கையுடன் இணைந்து செயல்படாது. அந்த சூழ்நிலையில், பலதரப்பு மற்றும் இருதரப்பு நிதி நிறுவனங்களுடன் இணைந்து பணியாற்ற வாய்ப்பு இருக்காது. அதன்படி, வெளிநாட்டு பொருளாதார நடவடிக்கைகள் பெரிதும் தடைபடும்.

தற்போது வெளிநாட்டுக் கடன்களை செலுத்தாமல், கடனை மட்டுமே செலுத்தி வருகிறோம் என்பதை வலியுறுத்த வேண்டும். சுமார் 6-7 பில்லியன் வருடாந்திர வெளிநாட்டுக் கடன் செலுத்தப்பட உள்ளது. இந்தக் கடனை அடைக்க நம்மிடம் அந்நியச் செலாவணி இல்லை. எனவே, IMF அமைப்புகள் தலையிட்டு, வெளிநாட்டு கடன் வழங்குநர்களுடன் ஒப்புக் கொள்ளப்பட்ட கடன் நிலைத்தன்மை பற்றிய உரையாடலைத் தொடர வேண்டும். அதில் மாற்றுக்கருத்து இல்லை.

சர்வதேச நாணய நிதியத்துடன் நாங்கள் செய்துகொண்டிருக்கும் ஒப்பந்தம், பொருளாதாரத்தை மீட்டெடுப்பதற்கான சிறப்பு முக்கியத்துவம் வாய்ந்த ஒப்பந்தம் என்பதை உங்களுக்கு நினைவூட்ட விரும்புகிறோம். பொருளாதாரத்தை ஸ்திரப்படுத்த பல கடினமான பொருளாதார நடவடிக்கைகளை எடுத்தோம்.

பொருளாதார வளர்ச்சியை உறுதி செய்வதற்கான முயற்சிகள் தற்போது மேற்கொள்ளப்பட்டு வருகின்றன. இதனால் சமூகத்தில் உள்ள அனைவரும் தொடர்ந்து அவதிப்பட்டு வருகின்றனர். இத்தகைய கடினமான மற்றும் சிக்கலான சூழ்நிலைக்கு மத்தியில், கடந்த 7-8 மாதங்களாக செலவழித்து, அதை ஒரு நேர்மறையான நிலைக்கு கொண்டு வந்துள்ளோம்.

இதிலிருந்து முன்னேற பொருளாதார சீர்திருத்தங்கள் தேவை. இதை நாட்டில் உள்ள அனைவரும் புரிந்து கொள்ள வேண்டும். இது குறித்து பல்வேறு செல்வாக்கு மிக்க அரசியல் கட்சிகள், தன்னார்வக் குழுக்கள், தொழிற்சங்கங்கள் ஆழ்ந்து சிந்திக்க வேண்டும்.

வரிச்சுமை மிக அதிகமாக இருப்பதாக தொழில் வல்லுநர்கள் கூறுகின்றனர். இருப்பினும், இந்த நிலைமை ஒரு குறுகிய காலத்திற்கு பராமரிக்கப்பட வேண்டும். இல்லையெனில், இந்த திட்டத்தை சீர்குலைத்தால், 2022-2023 பிப்ரவரியில் தற்போதைய நிலையை விட மிகவும் ஆபத்தான இடத்திற்கு நாடு தள்ளப்படும். அப்போது சம்பளம் பறிபோகும். ஓய்வூதியம் இழக்கப்படும். வேலை பறிபோகும். தொழிற்சாலைகள் மூடப்படும், பள்ளிகள் தினமும் மூடப்படும்.

கருத்துக்களை வெளியிடும் உரிமையை நாங்கள் ஏற்றுக்கொள்கிறோம். மேலும் அமைதியான முறையில் செயல்படுவதற்கு கூட்டங்களை நடத்துவதற்கும், ஆர்ப்பாட்டங்களை நடத்துவதற்கும் எந்த பிரச்சனையும் இல்லை. ஆனால், போராட்டங்கள் மூலம் இவற்றை சீர்குலைக்கப் போகிறார்களாயின், அரசு கண்டிப்பாக நடவடிக்கை எடுக்கும்.

ஜூலை 9 ஆம் தேதி நாடு சிதைந்திருந்தால் இன்று இந்த நிலை இருக்காது. டாலர் இன்று குறைகிறது. எங்களுக்கு ஒரு பெரிய இடைவெளி இருந்தது. யாரிடமும் ஆதரவு இல்லை. ராணுவம் மற்றும் காவல்துறையினருக்கு நன்றி. அந்த நடவடிக்கையால், இன்று நமக்கு எண்ணெய் கிடைக்கிறது. இன்று மின்சாரம் இருக்கிறது. விரைவில் டாலர்கள் இருக்கும்.

இவற்றை உடைக்க சக்திகளுக்கு இடமளிக்க மாட்டோம். எதிர்க்கட்சிகள் எங்களுடன் இணையுமாறு கேட்டுக்கொள்கிறோம். இந்த பயணம் செல்ல பொருளாதாரத்தை கட்டியெழுப்பவும். பொதுத்தேர்தலில் யார் இருக்க வேண்டும் என்பதை அடுத்த தேர்தலில் முடிவு செய்ய வேண்டும். என அவர் தெரிவித்துள்ளார்.

Related posts

பாணந்துறையில் பாடசாலை மாணவர் ஒருவர் திடீரென உயிரிழப்பு

videodeepam

ஜெனிவாவில் இலங்கை இன்று கூனிக்குறுகி நிற்க ராஜபக்சக்களே முழுக்காரணம்

videodeepam

திரிபோஷாவில் விசத்தன்மை – 2 நிறுவனங்கள் அறிக்கை

videodeepam